

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



MKOA WA SIMIYU

**MKAKATI WA KUWAWEZESHA WANAFUNZI WA SHULE
ZA MSINGI NA SEKONDARI KUSOMA WAKATI WA
LIKIZO YA CORONA (COVID - 19)**

Imetayarishwa na:-

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,
Mkoa wa Simiyu,
S.L.P. 4,
BARIADI.

Simu: 028 - 2700054
Nukushi: 028 - 2700168
Barua pepe: ras@simiyu.go.tz

Aprili, 2020

YALIYOMO

Yaliyomo.....	i
Orodha ya Viambatisho.....	ii
1.0 Utangulizi.....	1
2.0 Lengo kuu la Mkakati wa Mkoa.....	1
2.1 Malengo ya Mpango Mkakati wa Mkoa	2
3.0 Mkakati wa Elimu Mkoa wa Simiyu wakati wa Likizo	2
3.1 Kuandaa 'Packages' za maswali na mitihani	2
3.2 Kuwa na mtandao wa walimu kimasomo.....	3
3.3 Kuwa na mtandao wa wanafunzi na walimu kuwasiliana	4
3.4 Kuwaelekeza wanafunzi fursa nyingine za kupata masomo	6
4.0 Njia zitakazowafanya wanafunzi wazingatie Mpango Mkakati	6
5.0 Wajibu wa Wadau wa Elimu katika kutekeleza Mkakati	7
6.0 Hitimisho	8

ORODHA YA VIAMBATISHO

Kiambatisho Na.1	Orodha ya Walimu Viongozi wa Masomo - 'A - Level'
Kiambatisho Na. 2	Orodha ya Walimu Viongozi wa Masomo - 'O - Level'
Kiambatisho Na. 3	Orodha ya Walimu Viongozi wa Masomo - 'Shule za Msingi'

1.0 UTANGULIZI.

Kutokana na mlipuko wa ugonjwa wa Corona, Serikali ililazimika kufunga shule zote nchini mnamo tarehe 17.03.2020 kwa lengo la kuepusha misongamano itakayopelekea kusambaa kwa maambukizi hayo.

Mkuu wa Mkoa wa Simiyu **Mhe. ANTHONY MTAKA** aliibua mjadala katika kundi la wakuu wa shule (TAHOSSA) wenye lengo la kuwasaidia wanafunzi hasa wa madarasa ya mitihani katika kipindi hiki cha likizo ya CORONA. Mjadala huu uliwashirikisha pia baadhi ya viongozi wakuu wa Mkoa kama vile Katibu Tawala wa Mkoa **Ndg. JUMANNE SAGINI**, Afisa elimu Mkoa **Ndg. ERNEST HINJU** pamoja na viongozi wengine wa elimu ngazi ya Mkoa na Wilaya.

Baada ya majadiliano ya kina yaliyoshirikisha wadau mbalimbali wa elimu kama vile **RICHARD MABALA** (Mwandishi wa vitabu vya Fasihi), Mkoa uliazimia kuja na Mkakati utakao wawezesha wanafunzi kupata masomo wakiwa nyumbani kutoka kwa walimu wao (Online teaching). Hii ni baada ya kufanya tathmini na kubaini kuwepo kwa changamoto za wanafunzi kukosa msaada wa kimasomo kwa kipindi hiki wakiwa nyumbani, na waathirika zaidi ni madarasa ya mitihani ambayo ni darasa la IV, VII kidato cha II, IV, na VI. Mpango mkakati huu ni njia mojawapo ya kuendelea kuboresha elimu Mkoani simiyu. Ikumbukwe kwamba Mkoa wa Simiyu umeazimia kuwa miongoni mwa Mikoa michache nchini inayofanya vizuri zaidi kwenye elimu.

Kutokana na changamoto hizo, Mkoa umekuja na mapendekezo/Mikakati itakayowasaidia wanafunzi, walimu, wazazi na wadau wengine wa elimu katika kuinua taaluma Mkoani Simiyu.

2.0 LENGU KUU LA MKAKATI WA MKOA.

Kuufanya Mkoa uendeleo kufanya vizuri kitaifa kama ilivyo adhima yetu ya kuingia tatu bora kitaifa.

2.1 MALENGO YA MPANGO MKAKATI WA MKOA.

Mpango mkakati huu umejikita hasa katika kuendeleza malengo ya mkoa dhidi ya kuboresha elimu. Malengo yamejikita katika maeneo makuu matatu:-

- 2.1.1 Kumwezesha mwanafunzi kuendelea na kulazimika kujifunza akiwa likizo
- 2.1.2 Kumwezesha mwalimu kuwa na mawasiliano ya kitaaluma na mwanafunzi
- 2.1.3 Kuwawezesha wazazi kuwa na uelewa na kufanya ufuatiliaji wa taaluma kwa watoto wao kipindi hiki cha likizo.
- 2.1.4 Kuwafanya watoto / wanafunzi kutumia muda wa likizo ya CORONA kutulia nyumbani kujisomea kwa maelekezo ya walimu kuepuka kuzurura na kujihatarisha na kuambukizwa ugonjwa wa Homa kali ya Mapafu

3.0 MKAKATI WA ELIMU MKOA WA SIMIYU KATIKA KIPINDI HIKI CHA LIKIZO YA UGONJWA WA CORONA.

3.1 Kuandaa 'Packages' za maswali na mitihani.

Kila mwalimu wa somo husika anatakiwa kuandaa au kutunga kazi/maswali/mitihani mingi yenye ubora unaotakiwa kadiri ya miongozo ya Baraza la Mitihani (NECTA FORMAT) kwa kugusia kila mada kwa kuzingatia vigezo vyote vya utungaji kama vile Mtaala wa wa masomo kwa ngazi husika na '*Table of specification*'. Kila mwalimu wa somo hususani anayefundisha Darasa la Nne na la Saba, Kidato cha Pili, cha Nne na Sita aandae kazi, maswali na majibu yake yatakayotolewa kupitia njia mbalimbali za mawasiliano ikiwemo kwenye nyumba za Ibada. Maswali hayo yatamwezesha mwanafunzi kufanya na kumrejeshea mwalimu ili aweze kuona na kumrekebisha. Maswali mengine hasa ya madarasa ya chini yaandaliwe kwa viwango vya mwanafunzi kuweza kujisahihisha mwenyewe palepale, majibu hayo yafichwe na baada ya

mwanafunzi kufanya ndipo yatolewe/ayatoe na kujisahihishia. Hii inaweza kutumika kwa maswali ya Multiple choices, Matching items, Filling the blanks and Short answers.

Katika mkakati huu pia walimu wa masomo hasa wale watakaoteuliwa rasmi au wenye vipaji maalum watatakiwa kuandaa vipindi vyenye sifa ya kuweza kurushwa moja kwa moja na vituo vya TV , TV za mitandaoni (On line TVs) na Redio zitakazokubali kuungana nasi kutusaidia kutekeleza mkakati huu. Hii itahitaji matumizi ya studio na vifaa vingine muhimu vya kuboresha vipindi hivi.

Aidha walimu wanaweza kukusanya kazi na maswali haya kutoka kwenye vitabu na vyanzo mbalimbali kama ifuatavyo:-

3.1.1 WhatsApp groups

3.1.2 E-mails

3.1.3 Website mbalimbali

3.1.4 TV channels mbalimbali

3.1.5 Youtube

3.1.6 Wataalam na walimu wabobezi mbalimbali mfano;-
Mzee Mabala

3.1.7 Redio; mfano Redio Sibuka FM.

Lengo la mkakati huu ni kuona kila mwalimu wa somo anawajibika kuandaa kazi zenye viwango hitajika tayari kwa kushirikiana na walimu wengine wa somo husika kabla ya kuyawasilisha kwa wanafunzi ambao wako nyumbani kwao kwa ajili ya likizo ya Corona. Aidha kazi hizi lazima ziwe zimeandaliwa maalum kumwezesha mwanafunzi amudu kuilewa na kuijibu mwenyewe bila msaada mkubwa wa maelekezo kutoka kwa walimu (Distance learning).

3.2 Kuwa na mtandao wa walimu kimasomo.

Kila walimu wa somo husika ngazi ya Mkoa na Halmashauri waunde group la whatsapp au Telegram n.k ambalo litaongozwa na walimu viongozi watatu wa kila somo (Orodha ya walimu hawa imeambatishwa pamoja na mkakati huu). Mtandao huu wa walimu uwasaidie kufanya majadiliano ya kina kuhusu kazi/maswali,

Ukurasa wa 3 kati ya 8

mtihani pamoja na nukuu za somo na kukubaliana kabla ya kuwasilisha kwa wanafunzi kupitia **WhatsApp group, Website za shule, e-mail, TV na Redio, Nyumba za ibada na njia ya simu/message.**

Walimu viongozi wa masomo wahakikishe wanasimamia mijadala ipasavyo na kuwasilisha maswali, mitihani pamoja na nukuu za somo zilizokubalika ili kufikia malengo ya Mkoa. Kwa mfano nukuu za fasihi kutoka kwa mdau wa elimu RICHARD MABALA, Mdau huyu aungwe kwenye group la somo husika .

Aidha mbali ya makundi haya ya masomo bado makundi makubwa ya whatsapp ya wakuu wa shule (TAHOSSA), Walimu wakuu na Maafisa elimu kata yataendelea kupokea kazi toka kwa walimu na wataalam mbalimbali. Wakuu wa shule na Walimu wakuu watawafikishia walimu wa masomo husika kwenye makundi ya masomo na kwenye shule zao tayari kuwasilisha kwa wanafunzi kwa ajili ya kufanyiwa kazi.

Mitandao hii ya walimu kwa kila somo itaendelea kutumika hata baada ya kupita kwa tishio na ugonjwa huu wa CORONA kwani ni utekelezaji wa mkakati wa uwepo wa Kamati za taaluma kama ilivyo kwenye mkakati mkubwa wa kuboresha taaluma wa Mkoa.

Kwa hali hii walimu viongozi wa masomo walioorodheshwa wanapaswa kufungua whatsapp group za masomo yao mara moja na kushirikishana kazi mbalimbali kabla ya kuzifikisha kwa wanafunzi walengwa. Kila kundi la somo liwaunge walimu wengine wa somo hilo pamoja na wataalam wengine waliobobea ikiwemo Wathibiti Ubora wa Shule.

3.3 Kuwa na mtandao wa wanafunzi na walimu kuwasiliana, kupokea na kurejesha kazi.

Kutakuwa na mitandao ya wanafunzi na walimu ya kutumiana, kupokea na kurejesheana kazi/maswali na mitihani. Mitandao hii iwe imara sana kwa ngazi ya shule na isimamiwe na wakuu wa shule/walimu wakuu kuona kwamba kazi zilizokubaliwa zinawafikia wanafunzi husika na wao wanarejesha kwa walimu kwa

ajili ya kuona usahihi wake na kufanyia masahihisho yake. Mtandao huu utasaidia wanafunzi kupokea maswali, mitihani pamoja na nukuu mbalimbali za somo kutoka kwa walimu. Pia kupitia mtandao huu wanafunzi watapata nafasi ya kuuliza maswali na kupata ufafanuzi wa maswali yenye changamoto kutoka kwa walimu. Mtandao huu utawaweka karibu kitaaluma walimu na wanafunzi katika kipindi hiki cha likizo ya CORONA (Online teaching).

Aidha mitandao hii inaweza kuhusisha wanafunzi na walimu wote wa Halmashauri /Mkoa chini ya viongozi wa TAHOSSA na Maafisaelimu wa Halmashauri na Mkoa. Mawasiliano haya ya kihalmashauri yanatakiwa yatumie website ya mkoa au shule kubwa kama Shule ya Sekondari Simiyu n.k

Mtandao huu / mawasiliano haya yanaweza kutumia njia zifuatazo;-

- 3.3.1 WhatsApp group ya shule husika
- 3.3.2 Website ya shule husika
- 3.3.3 E-mails za shule na za wazazi/ wanafunzi
- 3.3.4 Jumbe fupi za simu/ sms na simu za kuongea
- 3.3.5 Websites na emails za shule za Sekondari Simiyu na Bariadi
- 3.3.6 Vituo vya TV, TV mtandao na Redio zitakazokubali kama Sibuka FM
- 3.3.7 Njia nyinginezo hasa kwa Darasa la Nne, Saba , Kidato cha Pili na madarasa yasiyo ya mitihani ikiwepo mawasiliano kupitia nyumba za Ibada na viongozi wa ngazi za chini wa serikali ya kijiji na vitongoji.

Kupitia mkakati huu **ndio masomo yenyewe yatakapoendeshwa** ambapo itahitajika kuratibiwa vizuri kujua wanafunzi wangapi wanashiriki na wangapi hawashiriki na hatua za mara kwa mara kuchukuliwa ili kazi kubwa na ya maana ifanyike hapa. Kila Jumatatu mwalimu mkuu na mkuu wa shule atafikisha taarifa ya utekelezaji kwa Afisaelimu Kata ,ambaye naye siku ya Jumanne atafikisha taarifa yake kwa Afisaelimu Wilaya/Mkurugenzi.

Ukurasa wa 5 kati ya 8

Afisaelimu wa wilaya / Mkurugenzi naye ataandaa taarifa yake na kuifikisha kwa Afisaelimu Mkoa/ Katibu Tawala Mkoa. Taarifa hii iwe fupi ikionesha pamoja na vitu vingine takwimu za wanafunzi wanaoshiriki na wasioshiriki, ushiriki wa walimu, masomo yaliyofanyiwa kazi kwa wiki, Changamoto, utatuzi na ushauri kama upo.

3.4 Kuwaelekeza wanafunzi fursa nyingine za kupata masomo kupitia mitandao mbalimbali

Walimu wawasiliane na wazazi na wanafunzi kuwaelekeza mitandao mingine iliyopo inayotoa masomo wawapo nyumbani (online platform, tv education channels). Baadhi ya mitandao hiyo ni hii ifuatayo;

3.4.1 Azam tv, channel 100 (Azam extra)

3.4.2 DSTV- PTP 315 na EDU 316

3.4.3 THL application.

3.4.4 TESEApp

3.4.5 Shule direct (www.shuledirect.co.tz).

3.4.6 Kupitia redio (mfano redio sibuka FM).

3.4.7 Website za shule mbalimbali na vyanzo vingine vitakavyoelekezwa na vitakavyojitokeza

Lengo la mkakati huu ni kuwawezesha wanafunzi kwa wakati wao kufuatilia masomo kwenye mitandao iliyopo kwa ajili ya kujiongezea maarifa ukiachilia masomo wanayolazimika kuyafuatilia kupitia walimu wao. Aidha walimu pia wanaweza kupata maarifa ya kuwapatia wanafunzi kupitia vyanzo hivi.

4.0 NJIA ZITAKAZOWAFANYA WANAFUNZI WAZINGATIE MPANGO MKAKATI WA MKOA

Zifuatazo ni njia pendekezwa ambazo zitawafanya walimu na wanafunzi kuendana na mpango mkakati.

4.1 Walimu wakuu na wakuu wa shule kuwa na mawasiliano ya mara kwa mara na wazazi kwa njia ya simu nk

kuhusu maendeleo ya mwanafunzi kitaaluma kipindi hiki cha likizo ya ugonjwa wa CORONA.

- 4.2 Kutangaza deadlines kwa kazi / maswali na mitihani inayotolewa.
- 4.3 Kueleza hatua mbalimbali zitakazochukuliwa kwa wanafunzi ambao hawatashiriki katika mpango huu. Kwa mfano kukaririshwa darasa endapo watashindwa kuzingatia maelekezo yanayotolewa na walimu wa masomo.
- 4.4 Ratiba ya mtihani itolewe kwa kila darasa la mtihani na utaanza siku ya tatu baada ya kufungua shule.

5.0 WAJIBU WA WADAU WA ELIMU KATIKA KUTEKELEZA MKAKATI WA ELIMU.

Wadau wa elimu ndiyo watu muhimu sana katika kutekeleza Mkakati wa Elimu katika kipindi hiki cha likizo.

Wajibu wao ni kama ifuatavyo.

- 5.1 Kila mwalimu wa somo aweze kuandaa, kutafuta kazi /maswali na nukuu za somo, kutunga mitihani pamoja na kusahihisha kazi na mitihani hiyo
- 5.2 Walimu viongozi waanzishe magroup ya masomo husika na kuyasimamia ipasavyo. Wahakikishe ubora wa kazi unazingatiwa kabla ya kuziwasilisha kazi hizo kwa wanafunzi kwa njia zilizokubalika
- 5.3 Maafisa elimu kata, wakuu wa shule na Walimu Wakuu wahakikishe wanafikisha taarifa muhimu kutoka ngazi ya juu na kuzifikisha kwa walimu husika. Pia wasimamie na kuona kwamba walimu wao wanatekeleza maelekezo kutoka ngazi ya juu. Vilevile Wakuu wa Shule na Walimu Wakuu walete taarifa ya takwimu ikibidi orodha ya wanafunzi wanaoshiriki na wale wasioshiriki masomo haya kwa njia za mitandao.
- 5.4 Viongozi ngazi ya Mkoa/Wilaya pamoja na TAHOSSA Mkoa/Wilaya watakuwa na jukumu la ufuatiliaji wa mkakati wa elimu kwa kufanya vikao vya awali kujipanga

na vya tathimini ili waweze kuona namna ya kuboresha mahali panapoonisha changamoto. Kwa mfano kila Halmashauri kutakuwa na kikao cha walimu viongozi wa masomo (walimu mahiri) ili kupeana maelekezo ya kusimamia mkakati huu.

6.0 HITIMISHO:

Mkakati huu utafanikiwa zaidi iwapo kila mmoja wetu atatekeleza majukumu yake aliyopangiwa ipasavyo. Hii itapelekea kufikia malengo ya Mkoa kuingia tatu bora Kitaifa kwa kila aina ya Mtihani wa Taifa.

Aidha, ni matarajio ya Mkakati huu kuwa Wazazi watatoa ushirikiano wa kutosha kuwafanya watoto wao/wanafunzi wa Madarasa ya mitihani na yasiyo ya mitihani kutekeleza vyema maelekezo na kazi kutoka kwa walimu wao huku wakijiepusha na tabia zinazoweza kuwafanya waambukizwe na Ugonjwa huu hatari wa Homa kali ya Mapafu (CORONA).

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MKOA WA SIMIYU

Kiambatisho Na.1: ORODHA YA WALIMU VIONGOZI WA MASOMO - A Level

S/N	SOMO	JINA LA KAMILI	SHULE ATOKAYO	H/SHAURI	NAMBA YA SIMU
1	GEOGRAPHY	FINE S. SANGA	ITILIMA	ITILIMA	0765 913616
		MOHAMMED MASIFIA	MASWA GIRLS	MASWA	0757 670599
		MESHARK JAMES	BARIADI	BARIADI (M)	0759 448932
2	HISTORY	MUSSA S. MNYONGEA	BINZA	MASWA	0713 847006
		ELIAS NKONYA	MASWA GIRLS	MASWA	0755 019455
		HAMZA N. MOHAMED	ITILIMA	ITILIMA	0682 915022
3	KISWAHILI	JULIANA SIMONI	KANADI	ITILIMA	0753 118075
		MARY KAVISHE	MASWA GIRLS	MASWA	0752 356515
		FREDRICK TARIMO	MALAMPAKA	MASWA	0763 463771
4	ENGLISH LANGUAGE.	MSAFIRI JOHN	MASWA GIRLS	MASWA	0717 395188
		MUSSA NYEMBE SANYIWA	SIMBA WA YUDA	BUSEGA	0764 897381
		GORDIAN H. KANYILI	BINZA	MASWA	0784 554443
5	ECONOMICS	KING'UNZA PHILEMON	MASWA GIRLS	MASWA	0764 961040
		PETRO CHIPA	SIMBA WA YUDA	BUSEGA	0685 328920
6	PHYSICS	ELIAS H KALULU	BINZA	MASWA	0758 028338
		KIJANI NGONILA	BARIADI	BARIADI (M)	0685 517128
		OKU NGELEJA	MEATU	MEATU	0765 651853
7	CHEMISTRY	DEO NDELEMBI	BARIADI	BARIADI (M)	0682 592555
		NG'WINAMILA NTINGINYA	DUTWA	BARIADI (V)	0714 413787
		MASUSU I. SELEMANI	BINZA	MASWA	0716 728601
8	BIOLOGY	YAHELA JAPHARY	BINZA	MASWA	0765 155021
		ADAM NTAHINDWA	MALAMPAKA	MASWA	0744 176500
		EZRA COSMAS	SIMBA WA YUDA	BUSEGA	0765 084285
9	ADVANCED MATHEMATICS	HAMIS LUBUGWA	BARIADI	BARIADI (M)	0689 901517
		TURUTUMBI BONIPHACE	MASWA GIRLS	MASWA	0715 430708

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MKOA WA SIMIYU

Kiambatisho Na.2: ORODHA YA WALIMU VIONGOZI WA MASOMO - O Level

NA	JINA KAMILI	JINSI	KITUO CHA KAZI	H/SHAURI	NAMBA YA SIMU	SOMO	IDADI YA WANAF.2 019	IDADI YA A's ZA SOMO 2019	GPA YA SOMO 2019
1	SIMONI VITUS	ME	MAHAHA	BARIADI (M)	0759 856047	CIVICS	53	0	3.3396
2	MICHAEL LYOBA	ME	HABLA	ITILIMA	0622 383458	CIVICS	16	0	3.3751
3	JUSTUS MIAZI	ME	SENANI	MASWA	0766 491189	CIVICS	32	0	3.4688
1	THOMAS DUNIA	ME	SHISHIYU	MASWA	0766 629885	HISTORY	87	1	3.4598
2	STEPHEN J. MAFURU	ME	IPILILO	MASWA	0756 081675	HISTORY	68	0	3.7206
3	SARJA P. LYAMUYA	ME	MEATU	MEATU	0762 621933	HISTORY	83	0	3.988
1	EMMANUEL FUMBUKA	ME	OLD MASWA	BARIADI (M)	0753 047298	KISWAHILI	50	2	2.8
2	VESTINA MADANGWA	KE	SIMIYU	BARIADI (M)	0623 744358	KISWAHILI	117	4	2.9402
3	MARICIAN M. SOKI	KE	GEDEDI	BARIADI (V)	0766 894472	KISWAHILI	76	2	3.0395
1	PONSIANO MAMBOLEO	ME	BLASHARA	BARIADI (M)	0765 991736	ENGLISH LANG.	191	11	3.5288
2	DERICK MUKAMA	ME	IBULYU	BARIADI (V)	0763 172517	ENGLISH LANG.	34	0	3.5294
3	ALFRED L. NYOMBO	ME	MEATU	MEATU	0763 010311	ENGLISH LANG.	84	3	3.6602
1	NICHOLUS KAYUNI	ME	MWASAYI	MASWA	0685 075533	GEOGRAPHY	38	0	3.4167
2	AMRI KAPERENGE	ME	SAGATA	ITILIMA	0625 650639	GEOGRAPHY	33	0	3.6667
3	ZAKARIA JOHN	ME	BUKINGWAMIZI	ITILIMA	0757-125993	GEOGRAPHY	33	0	3.6667
1	EMANUEL KAGANDA	ME	IKUNGULIPU	ITILIMA	0755 731616	BASIC MATHS	37	3	3.973
2	HAMIS LUBUNGWA	ME	BARIADI	BARIADI (M)	0758 700401	BASIC MATHS	173	6	4.3873
3	SEBASTIAN MACHIYA	ME	IKINABUSHU	BARIADI (V)	0764 201349	BASIC MATHS	39	0	4.4872
1	SAMSON ASHERY	ME	SUKUMA	MASWA	0766 892086	PHYSICS	53	0	3.0909
2	VARELIAN GODFREID	ME	NG'WIGWA	MASWA	0756 074279	PHYSICS	18	0	3.3333
3	EDWIN J. KABOGO	ME	MEATU	MEATU	0752 772540	PHYSICS	29	0	3.931
1	ENDISHA K. NAYO	ME	NG'WIGWA	MASWA	0629 514975	CHEMISTRY	19	0	2.7895
2	JOSEPH INOCENT	ME	MWAMAGIGISI	BUSEGA	0688 149777	CHEMISTRY	63	0	3.0588
3	PAUL MULANGI	ME	LAGANGABULILI	ITILIMA	0784-892723	CHEMISTRY	17	0	3.1765
1	METHOD MHANGA	ME	ITULE	MASWA	0768 807719	BIOLOGY	35	0	3.2286
2	JUMA A. XUMA	ME	MWAKILANGI	ITILIMA	0787 215210	BIOLOGY	19	1	3.2632
3	MARIAM KALAMBA	KE	MEATU	MEATU	0754 457440	BIOLOGY	84	1	3.2771

MASOMO YA OPTION

NA	JINA KAMILI	JINSI	KITUO CHA KAZI	H/SHAURI	NAMBA YA SIMU	SOMO	IDADI YA WANAF.2 019	IDADI YA A's ZA SOMO 2019	GPA YA SOMO 2019
1	MSADIKO M. MISANGO	ME	SIMIYU	BARIADI (M)	0766 893291	COMERCE	9	0	3.444
2	ALLY SESEME	ME	BLASHARA	BARIADI (M)	0718 098454	COMERCE	191	0	3.5111
3	EVERINE K. VEDATUS	KE	MEATU	MEATU	0764 401519	COMERCE	84	0	3.7522
1	LAMECK JOHN	ME	SIMIYU	BARIADI (M)	0753 975212	B/KEEPING	9	0	3.7778
2	FADHILI M. SHABANI	ME	KIMALI	MEATU	0756 025786	B/KEEPING	84	0	4.5213
3	HAMUDU LICHELU	ME	BINZA	MASWA	0762 280703	B/KEEPING	7	0	5
1	ROBERT MAKUNENGE	ME	MEATU	MEATU	0743 661748	LIT. IN ENGLISH	83	0	3.6988

2	YOHANA Z. SOLILE	ME	MEATU	MEATU	0626 515478	LIT. IN ENGLISH	83	0	3.6988
3	ALFA F. LYIMO	KE	KIMALI	MEATU	0757 464720	LIT. IN ENGLISH			
1	THOMAS MATIYA	ME	IIABIYA	ITILJMA	0688 834945	AGRICULTURE	16	0	4.1213
2	DIVA RAMADHAN	KE	NYASOSI	BARIADI (V)	0755 685419	AGRICULTURE			
3	VERONICA MHANDO	KE	KIDINDA	BARIADI (M)	0755 953351	AGRICULTURE			
1	LAURENCE MWASENGA	ME	IKUNGULIPU	ITILJMA	0762 439472	ICT	11	0	3.3636
2	PATRICK PIUS	ME	BARIADI	BARIADI (M)	0713 884464	ICT	173	0	3.7511
3	ANTHONY ELIAS	ME	NTUZU	BARIADI (M)	0753 742678	ICT	5	0	3.8
1	FRANK NYANGE	ME	BARIADI	BARIADI (M)	0762 627256	PHYSICAL EDUC	14	0	3.8571
2	GILBERTH JOSEPH	ME	BARIADI	BARIADI (M)	0768 761184	PHYSICAL EDUC	14	0	3.8571
3	MAYALA M. SULTAN	ME	BINZA	MASWA	0785 896363	PHYSICAL EDUC	53	0	3.4151
1	SOLOMON F. GWISU	ME	SAKASAKA	MEATU	0683 396004	FRENCH LANG	64	0	3.5714
2	BETUEL A. ERNEST	ME	BUDALABUJIGA	ITILJMA	0785 224646	FRENCH LANG.			

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MKOA WA SIMIYU

Kiambatisho Na.3: ORODHA YA WALIMU VIONGOZI WA MASOMO - Shule za Msingi

NA	JINA KAMILI	JINSI	KITUO CHA KAZI	H/SHAURI	NAMBA YA SIMU	SOMO	WANAFUNZI PSLE - 2019	A's ZA SOMO PSLE - 2019	WASTANI WA SHULE PSLE - 2019
1	EMMANUEL MACHIASATI	ME	NYANG'HUMBI	BUSEGA	0787 665393	KISWAHILI	21	3	168.9048
2	ERICK NYENZA	ME	NTUZU	MASWA	0717 222923	KISWAHILI	36	0	166.6667
3	MAGRETH SHILIMA	KE	GAMONDO 'B'	BARIADI (M)	0624 133145	KISWAHILI	60	9	124.7
1	MASHAKA M. MANONI	ME	SHKSHIYU	MASWA	0768 761537	ENGLISH	105	14	179.7905
2	Cleoplace M. Thadeo	ME	MWANHUNDA	ITILIMA	0714 767118	ENGLISH	46	2	161.5652
3	PETER LAWRENCE	ME	ISANGA 'A'	BARIADI (M)	0763 996315	ENGLISH	53	0	134.434
1	DAVID C. KAZUNGU	ME	SAPIWI 'B'	BARIADI (V)	0752 174400	SAYANSI	53	25	184.9811
2	Adriano Mnga Yohana	ME	BULOLAMBESHI	ITILIMA	0754 759754	SAYANSI	51	1	137.8627
3	Nasibu Omary	ME	LUBIGA	MEATU	0783 712949	SAYANSI	82	1	120.3293
1	MASTIDIA W. JOHN	KE	SHIGALA	BUSEGA	0753 946546	HISABATI	46	13	164.5652
2	MASUMBUKO NDWANGWA	ME	MWAMLAPA	BARIADI (V)	0765 513417	HISABATI	111	17	136.8018
3	MICHAEL MACHILU	ME	MHANGO	BARIADI (M)	0767 723333	HISABATI	138	2	121.5362
1	Upendo Masinzagula	KE	IGOBE	MEATU	0762364801	M/JAMII	34	1	195.1765
2	EDSON R. GULAYI	ME	BUKIGI	MASWA	0764 509973	M/JAMII	28	1	177.25
3	EMANUEL NGELEJA	ME	IGAGANULWA	BARIADI (V)	0769 633886	M/JAMII	87	3	165.4943
1	SPECIOSA MSUKUMA	KE	LUKUNGU	BUSEGA	0763 591838	KKK			
2	Monica Lushola	KE	DAKAMA	MEATU	0784 713432	KKK			
3	ESTER ENOCK	KE	KIDINDA	BARIADI (M)	0785 539405	KKK			