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               MKUU WA MKOA  

MH  ANTHONY J MTAKA  

KATIBU TAWALA MKOA  

NDG. JUMANNE A SAGINI  

 MKOA WA  

SIMIYU  

UTANGULIZI  

Mkoa wa Simiyu ulianzishwa kwa Tangazo la Serikali (GN) Na. 72 la tarehe 02 Machi, 2012,  unapatikana Kaskazini mwa Tanza-

nia, Kusini Mashariki mwa Ziwa Victoria. Mkoa upo kati ya longitudo 33Á03ò na 34Á01ò Mashariki ya mstari wa Griniwichi na 

latitudi 02Á01ò hadi 04Á00ò Kusini mwa Ikweta. Aidha, kwa upande wa Kaskazini, Mkoa wa Simiyu unapakana na Mkoa wa Ma-

ra, Mashariki Mikoa ya Singida na Manyara, Kusini Mkoa wa Shinyanga na Tabora na upande wa Magharibi Mkoa wa Mwanza. 

ENEO LA UTAWALA  

Mkoa wa Simiyu una eneo la Kilomita za mraba 23,807.70. 

Kati ya hizo Km za mraba 11,479.10 zinafaa kwa shughuli za 

Kilimo na Ufugaji, Kilomita za mraba 11,723.60  ni eneo la 

Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Mapori ya Akiba ya Maswa, 

Kijereshi na Mwiba, Hifadhi za Jumuiya za Wanyama Pori 

(WMAs) Makao. Aidha, Kilometa za mraba 605 ni eneo la 

maji ya Ziwa Victoria. 

Mkoa una Wilaya 5 za kiutawala ambazo ni Bariadi, Busega, 

Itilima , Maswa na Meatu. Aidha, Mkoa una Halmashauri 6, 

majimbo 7 ya uchaguzi, Tarafa 16, Kata 130, Vijiji 471, Mitaa 

92 na Vitongoji 2,659. 

Ufugaji  

Ufugaji ni shughuli kuu ya pili ya kiuchumi katika Mkoa 
wa Simiyu. Mkoa una jumla ya ng'ombe wa asili wapatao 

1,568,715 mbuzi 946,649 kondoo 480,788na kuku 2,923,351. 

Wanyama wengine ni nguruwe 7936,  bata 17,795, punda 

4,356 na mbwa 35,006. 

Ngõombe wa kienyeji wanaopatikana Simiyu 

Shughuli za Uvuvi  na Kilimo cha Pamba  
Mkoani Simiyu  

SHUGHULI KUU ZA UCHUMI  

Kilimo :- Kilimo na Ufugaji ni shughuli kuu za kiuchumi 

zinazofanywa na wakazi wa Mkoa wa Simiyu. Eneo la Km za 

mraba 11,479.10 sawa na asilimia 48.2 ya eneo lote la Mkoa 

linafaa kwa kilimo na ufugaji. Kilimo na ufugaji  inachangia 

asilimia 75 ya pato la Mkoa na zaidi ya asilimia 80 ya wakazi 

wa Mkoa huu ni wakulima na wafugaji. 

Viwanda na Biashara 

Mkoa una viwanda vya kati 14 vya kuchambua pamba na 

kusindika mafuta ya pamba na alizeti. Viwanda hivi vinafanya 

kazi wakati wa msimu wa zao la pamba. 

Ufugaji wa Nyuki  
Mkoa una jumla ya vikundi 91 vya ufugaji nyuki vyenye 

wanachama 2,589 na mizinga 4, 790 yenye uwezo wa kuzalisha 

lita 61,500 za asali na kilo 4,690 za nta kwa mwaka. 

Madini ya chumvi 
Chumvi inapatikana katika maeneo ya Mito-Minane na 

Mwagotolo katika kijiji cha Lukale, Wilaya ya Meatu. Madini 

haya huuzwa ndani na nje ya mkoa. 

Mazao ya Biashara 

Mazao ya biashara yanayolimwa Mkoa wa Simiyu ni pamba 

(inazalishwa kwa asilimia 47 ya pamba yote inayozalishwa 

nchini),. Mazao mengine ni alizeti, dengu na choroko. 

Mazao ya chakula 

Mazao makuu ya chakula ni  mahindi, mtama, uwele, mpunga, 

viazi vitamu, mihogo, dengu,maharage na jamii nyingine ya 

mikunde.  

Uvuvi 

Shughuli za uvuvi zinafanyika katika Wilaya ya Busega 

ambayo ina eneo la Ziwa Victoria lenye km za mraba 605 na 

inatoa mchango mkubwa katika maendeleo ya wilaya, mkoa na 

Taifa kwa ujumla. 

IDADI YA WATU  

Kutokana na Sensa ya Taifa ya Watu na Makazi ya mwaka 

2012; Mkoa ulikuwa na jumla ya watu 1, 584,157 kati ya hao 

Wanaume walikuwa 759,891 na Wanawake 824,266. Wastani 

wa ongezeko la i d a d i  y a  watu ni asilimia 1.8 kwa 

mwaka, na wastani wa watu katika kaya ni 6.9. Aidha, hadi 

kufikia Desemba, 2015 Mkoa unakisiwa kuwa na   wakazi 

wapatao 1,671,250, Wanawake wakiwa 869,582 na Wanaume 

801,668. 
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HUDUMA ZA JAMII  

ELIMU  

Elimu ya Msingi: - Mkoa una jumla ya shule za Msingi 523 

zenye madarasa ya awali, kati ya hizo 514 ni za Serikali na 9 ni 

za binafsi na Taasisi za dini. Shule hizi zinazohudumiwa na 

jumla ya walimu 6912 kati ya walimu 9448 wanaohitajika. 
 

Elimu ya Sekondari:- Mkoa una shule za sekondari 148, kati 

ya hizo 140 ni za Serikali na 8 ni za binafsi na Taasisi za dini. 

Shule hizi zinahudumiwa na walimu 2,330 kati ya walimu 4317 

wanaohitajika. 
 

Vyuo:- Mkoa una vyuo vya ualimu 3 vinavyomilikiwa na watu 

binafsi, vyuo 2 vya  maendeleo ya Jamii na 1 cha ufundi stadi .  
 

Elimu ya juu: - Mkoa una Chuo Kikuu Huria kinachotoa 

mafunzo mbalimbali ya elimu ya juu. 

AFYA : 

Mkoa una zahanati 191, vituo vya afya 14 na hospitali 4 

zinazomilikiwa na serikali, watu binafsi na Taasisi za dini. 

Hospitali ya Somanda ni Hospitali Teule ya Rufaa ya Mkoa. 

Mkoa unatekeleza mpango wa utoaji elimu ya kinga kwa 

magonjwa mbalimbali yakiwemo Malaria, Kifua Kikuu 

UKIMWI.  

MAJI  

Hali ya upatikanaji wa huduma ya  maji safi na salama katika 

mkoa ni wastani wa asilimia 46 ambapo mijini na asilimia 46.6 

na vijijini ni asilimia 46. Serikali inaendelea kuboresha hali ya 

upatikanaji wa maji safi na salama katika mkoa kupitia 

programu ya maendeleo ya sekta ya maji. Aidha Serikali 

inaendelea na mpango wa kuleta maji kutoka ziwa Victoria 

katika miji ya Makao Makuu ya Wilaya. 
 

FURSA UWEKEZAJI  

Mkoa unazalisha asilimia 47 ya pamba ya Tanzania hivyo una 

fursa kubwa ya uwekezaji katika viwanda vya kusokota nyuzi, 

kutengeneza nguo na viwanda vya kutengeneza vitu 

vitokanavyo na pamba kama mafuta, bandeji, pamba za 

hospitali na pamba za masikioni. Aidha, Mkoa una idadi kubwa 

ya ngôombe hivyo kuna fursa za viwanda vya kusindika mazao 

ya ngoôombe kama maziwa, nyama na ngozi. 
 

MALIASILI NA UTALII  

Shughuli za Utalii na uwindaji wa Kitalii zinafanyika katika 

Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Pori la Akiba la Maswa na 

Hifadhi za Jumuiya ya Wanyamapori (WMA) Makao. 

Halmashauri zinazozunguka Pori la Akiba la Maswa  zinapewa 

asilimia 25 ya ruzuku inayotokana na uwindaji huo.  

MIUNDOMBINU NA MAWASILIANO  

Mkoa una mtandao wa barabara zenye urefu wa kilomita 

4,730.95 ambazo zimegawanyika katika makundi yafuatayo:-

Barabara kuu Km 334.72, barabara za Mkoa Km 532.30, 

barabara za Wilaya Km 2420.5 na barabara za Vijijini 

1451.53; kati ya hizi Km 141.76 zina kiwango cha lami, Km 

2453.59 kiwango cha changarawe na Km 2134.7 za kiwango 

cha udongo. Kwa upande wa Mawasiliano, Mkoa 

umeunganishwa na mitandao ya simu ya Airtel, Vodacom, 

Tigo, Halotel na TTCL, huduma ya mawasiliano inapatikana 

Mijini na Vijijini.  

Daraja la Mto Simiyu linalotenganisha Wilaya ya Meatu na 

Itilima  

UTAMADUNI NA MICHEZO  

Mila na desturi za wakazi wa Mkoa wa Simiyu kwa asilimia 

kubwa ni za kabila la Wasukuma kwa kuwa ndilo kabila kuu. 

Makabila mengine ni wataturu na wahadzabe wanaopatikana 

katika wilaya ya Meatu karibu na Ziwa Eyasi. 
 

Ngoma za asili katika Mkoa huu ni Mbina ambazo huchezwa 

wakati wa msimu wa mavuno na huitimishwa tarehe 31 Mei ya 

kila mwaka. Pia wenyeji (Wasukuma) wanapenda kushiriki 

katika michezo mbalimbali ikiwemo mashindano ya mbio za 

baiskeli na riadha.    

 

Twiga katika Pori la Akiba la Maswa 

 Ujenzi wa Jengo la wagonjwa wa nje 

Hospitali ya Mkoa  (OPD) 

Sehemu ya Ngoma ya Asili (Mbina) maarufu katika Mkoa wa 

Simiyu 
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Mkuu wa Wilaya  

Mhe. Festo Kiswaga   

 

HALMASHAURI YA WILAYA  

BARIADI  
Mkurugenzi Mtendaji (W) 

Ndg. Abdallah Malela  

UTANGULIZI  
Wilaya ya Bariadi iko kati ya nyuzi 2015ô na 3010ô kusini mwa Ikweta na nyuzi 33040ô hadi 350 10ô mashariki ya Greenwich. 

Wilaya hii inaundwa na Halmashauri mbili; Halmashauri ya mji Bariadi na Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi na ina jimbo 1 la 

uchaguzi (jimbo la Bariadi). 

JIOGRAFIA  

 Halmashauri ya Wilaya Bariadi inapakana na Wilaya ya Busega 

kwa upande wa magharibi, Mkoa wa Mara upande wa kaskazini, 

Hifadhi ya Taifa ya Serengeti na Pori la Akiba la Maswa upande 

wa mashariki, Wilaya ya Maswa na Itilima upande wa kusini. 

ENEO 
Halmashauri ina eneo la ukubwa wa Km za mraba 5,091.21 kati 

ya hizo, Km 1,096.21 ni ardhi yenye udongo unaofaa kwa 

shughuli za kilimo na ufugaji, Km 790 ni eneo la Pori la Akiba la 

Maswa na Km 3,160 ni Hifadhi ya Taifa ya Serengeti na eneo la 

Km 45 ni maji, misitu na milima. 

ENEO LA TAWALA  
Halmashauri ina tarafa 3 ambazo ni Mhango, Dutwa na Nkololo, 

kata 21, vijiji 84 na vitongoji 555.  

IDADI YA WATU:  
Kulingana na sensa ya Taifa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012, 

Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi ilikuwa na jumla ya watu 

267,296 kati yao wanawake 139,426 na wanaume ni 127,870 na 

ongezeko la asilimia 3 ya idadi ya watu kwa mwaka. Wastani wa 

idadi ya watu kwa kaya ni 6.9.  

SHUGHULI ZA KIUCHUMI:  
Katika Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi shughuli kuu za 

kiuchumi ni Kilimo, Ufugaji na biashara ndogo ndogo. 

Mifugo 
Halmashauri ina jumla ya ngôombe 262,835, mbuzi 113,013, 

kondoo 54,328 na kuku 373,738. Asilimia kubwa ya wafugaji wa 

wanafuga kienyeji.  

Kilimo   
Zaidi ya asilimia 80 ya wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Bariadi wanategemea kilimo. Halmashauri ina eneo la hekta 

185,729 linalofaa kwa kilimo kati ya hizo, hekta 102,151 ndizo 

zinatumika kwa kilimo na eneo la hekta 63,348 linafaa kwa 

kilimo cha umwagiliaji. Mazao makuu ya chakula yanayolimwa 

ni mtama, mahindi, mpunga, viazi vitamu na mihogo.  Mazao ya 

biashara yanayolimwa ni pamba, alizeti, dengu na choroko. 

HUDUMA ZA JAMII  

ELIMU  

Halmashauri ina jumla ya Shule za Msingi 73 zenye madarasa ya 

awali na zinamilikiwa na serikali, shule za sekondari 23 kati ya 

hizo 22 zinamilikiwa na Serikali na 1 ni ya mtu binafsi. 

AFYA  

Halmashauri ina zahanati 25, na vituo 2 vya afya 

vinavyomilikiwa na Serikali, watu binafsi, na Taasisi za 

Dini. Wilaya haina Hospitali ila wananchi wanapata huduma 

katika Hospitali Teule ya Rufaa ya Mkoa. (Somanda). 

MAJI  

Hali ya upatikanaji wa huduma ya maji safi na salama katika 

Halmashauri ni asilimia 42. 

Kisima cha maji kijiji cha Mwauchumu 

MIUNDOMBINU NA  MAWASILIANO  

Halmashauri ina jumla ya Km 727.6 za barabara. Kati ya 

hizo Km 296.6 ni za Wilaya na Km 429.1 ni za Vijiji. 

Halmashauri inapata huduma za mawasiliano ya simu 

kupitia makampuni ya  Vodacom, Airtel, Tigo, Halotel na 

TTCL. 

MALIASILI NA UTALII  

Zaidi ya asilimia 41.8 ya eneo la Halmashauri ya wilaya ni 

Hifadhi ya Taifa Serengeti na asilimia 8.4 ni Pori la Akiba 

la Maswa.  Hii inatoa fursa kubwa ya utalii na uwindaji wa 

kitalii kuzunguka maeneo hayo. 

UTAMADUNI  

Wenyeji  wa Halmashauri hii (Wasukuma)  wana tamaduni 

tofauti zikiwemo kucheza ngoma ya asili (Mbina), ngoma 

hii huchezwa wakati wa msimu wa mavuno na mashindano 

ya mbio za baiskeli. Pia wanaendeleza Utamaduni wa 

kichifu (Utemi) . 

FURSA ZA UWEKEZAJI  

Kutokana na Wilaya kuwa na idadi kubwa ya Mifugo na zao 

la Pamba, zipo fursa za uwekezaji katika kuongeza thamani 

ya Bidhaa ya mazao yanayotokana na Pamba pamoja na 

mifugo. 
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HALMASHAURI YA MJI  

 BARIADI   
Mkurugenzi  wa Mji 

Ndg. Melkzedek Humbe  

UTANGULIZI  

Halmashauri ya Mji wa Bariadi ilianzishwa kwa tangazo la Serikali namba 278 la tarehe 24 Agosti, 2012. Halmashauri hii 

iligawanywa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi, na ndipo yalipo makao makuu ya Mkoa. 

ENEO LA HALMASHAURI  

Halmashauri hii ina ukubwa wa Km za mraba 876.71  ambazo 

zinatumika kwa shughuli za kilimo, makazi ,biashara na 

shughuli nyingine. 

ENEO LA UTAWALA  

Halmashauri hii ina Tarafa 3, Kata 10 na mitaa 92 na ni 

sehemu ya jimbo la Uchaguzi la Bariadi. 

IDADI YA WATU  

Kutokana na Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012, idadi 

ya wakazi wa mji wa Bariadi ni 155,620.  Kati yao wanawake 

ni 81,772 na wanaume ni 73,848. 

SHUGHULI ZA KIUCHUMI  

Shughuli za kiuchumi katika Mji wa Bariadi ni Biashara, 

Viwanda vidogo, Kilimo, Ufugaji na Ushirika. 

Kilimo :- Halmashauri ina eneo lenye jumla ya hekta 87,671 

ambapo hekta 77,850 zinafaa kwa kilimo. Mazao ya chakula 

yanayolimwa ni pamoja na mahindi,mpunga, mtama, viazi 

vitamu na mikunde. Mazao ya biashara ni Pamba, Alizeti, 

mbaazi, choroko na dengu.  

Sehemu ya shamba la Pamba na marobotaya pamba 

Biashara:-Mji wa Bariadi una wafanyabiasha wadogo na 

wakubwa wanaotoa huduma mbalimbali katika sekta ya 

usafirishaji, viwanda vidogo, visima vya mafuta na huduma 

nyingine za jamii. Takribani asilimia 95 ya wanyabiashara 

katika mji wa Bariadi ni Wanyantuzu (wenyeji). 

Ufugaji :- Ufugaji ni Shughuli kubwa ya kiuchumi 

inayofanywa na wananchi wa mji wa Bariadi. Kutokana na 

sensa ya mifugo iliyofanyika mwezi Aprili 2016 Halmashauri 

ina jumla ya Ngôombe 66,699, , Mbuzi 40,302, Kondoo 

23,575, Nguruwe 1,326 Kuku 102,901, Bata 9,345, Punda 

306, Mbwa 8,968, paka 5,198 na Kanga 685  

Viwanda:- Mji wa Bariadi una viwanda vitatu vya 

kuchambua Pamba, ambavyo ni Nsagali Co. Ltd, NGS 

Investment Co. Ltd na Vitreces Investment Co. Ltd.  

Viwanda hivi vinamilikiwa na watu binafsi. 

HUDUMA ZA JAMII  

AFYA  
Halmashauri ya Mji Bariadi ina zahanati 18, kati ya hizo 8 ni za 

serikali, 1 ni ya Jeshi la Magereza na 9 zinamilikiwa na watu 

binafsi na Taasisi za Dini. Aidha, vipo vituo 2 vya afya vi-

navyomilikiwa na serikali na Hospitali 1 ambayo ni hospitali   

Teule ya Mkoa . 

ELIMU  
Halmashauri ina jumla ya shule 40 za Msingi zenye madarsa ya 

awali, kati ya hizo 38 ni za Serikali na 2 ni za binafsi. Shule za 

sekondari zipo 16 kati ya hizo 14 ni za Serikali na 2 ni za bi-

nafsi. Aidha, kuna Chuo kimoja cha Ualimu kinachomilikiwa 

na mtu binafsi, chuo 1 cha Maendeleo ya Jamii kina-

chomilikiwa na Serikali na Chuo Kikuu Huria. 

MAJI  
Upatikanaji wa huduma ya maji safi na salama katika Mji wa 

Bariadi ni asilimia 42.5.Vyanzo vya maji ni visima vifupi 240 

na visima virefu 27. 

MIUNDOMBINU NA MAWASILIANO  

Barabara:- Halmashauri ina mtandao wa barabara zenye 

jumla ya km 398.55, kati ya hizo barabara za lami ni Km 6.66 

changarawe Km 37.1 na za udongo Km 357.35. 

 Halmashauri ipo katika mradi wa uboreshaji miundombinu 

katika miji (ULGSP) ambapo Km 4.85 zinaendelea kujengwa 

kwa ufadhili wa Benki ya Dunia. Barabara hizi 

zitakapokamilika zitakuwa na taa za barabarani, sehemu ya 

watembea kwa miguu, mifereji na maegesho ya magari 

kuzunguka soko. 

Mawasiliano:- Mji wa Bariadi unapata huduma ya 

mawasiliano kupitia makampuni ya simu ya Vodacom, Airtel, 

Tigo, Halotel na Zantel. Usikivu na upatikanaji wake ni mzuri . 

HUDUMA ZA FEDHA  

Taasisi zinazotoa huduma ya fedha katika Mji wa Bariadi ni  

Benki ya NMB,CRDB na Benki ya Posta. Pia zipo huduma za 

fedha kwa kupitia mitandao ya simu ambayo ni M-Pesa, Tigo-

Pesa na Airtel money.  

Mkuu wa Wilaya  

Mhe. Festo Kiswaga   
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Mkuu wa Wilaya  

Mh. Benson Kilangi 

 

HALMASHAURI YA WILAYA  

 ITILIMA  
Mkurugenzi Mtendaji (W) 

Ndg. Mariano E Mwanyigu  

UTANGULIZI  
Wilaya ya Itilima kwa upande wa Kaskazini inapakana na Wilaya ya Bariadi, Kusini Wilaya ya Meatu na Maswa, Magharibi 

Wilaya ya Busega na Mashariki inapakana na Mkoa wa Arusha. Wilaya ina ukubwa wa Km za Mraba 2,647.7 ambapo Km2 

1,938.7 sawa na 73.2% zinatumika kwa shughuli za kiuchumi, makazi na miundombinu, Km2 640 sawa na 24.17% ni Pori la akiba 

la Maswa, Km2 69 sawa na 2.61% ni maeneo ya Mto Simiyu, vilima, misitu ya asili (ngitile) na mabonde. 

ENEO LA UTAWALA  

Wilaya  ina Tarafa 4 ambazo ni Kanadi, Bumera, Itilima na 

Kinangôweli, Kata 22, Vijiji 102 na Vitongoji 597. Pia ina jimbo 

moja la uchaguzi (Jimbo la Itilima). 

IDADI YA WATU  
Kwa mujibu wa Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2012, 

Wilaya ilikuwa na jumla ya wakazi wapatao 313,900 kati yao 

wanawake ni 165,398 na wanaume ni 148,502. Jumla ya Kaya ni 

43,597, wastani wa idadi ya watu katika kaya ni 7.  Ongezeko la 

watu ni 1.8% kwa mwaka hivyo Kwa mwaka 2016 idadi ya watu 

inakadiriwa kuwa 342,247. 

SHUGHULI ZA KIUCHUMI NA UZALISHAJI  

Uchumi wa Itilima unategemea zaidi kilimo na ufugaji. 

KILIMO  
 

Kilimo huchangia asilimia 85-95 ya pato la Wilaya. Eneo 

linalofaa kwa kilimo ni hekta 193,170 na linalolimwa ni hekta 

163,447. Zaidi ya asilimia 75 ya wakazi wa wilaya hii ni 

wakulima. 
 

Mazao makuu ya chakula:- ni mahindi, mtama, mpunga, viazi 

vitamu, muhogo, maharage na kunde. Pia mazao ya mboga 

mboga kama kabichi hulimwa katika baadhi ya maeneo 
 

Mazao ya Biashara:- Pamba, ni zao kuu la biashara, mazao 

mengine ni karanga, alizeti, dengu, mbaazi na choroko.  
 

Wilaya imepiga hatua katika matumizi ya zana bora za kilimo 

ambapo trekta kubwa zipo 80, ndogo 28, plau 13,031, 

mikokoteni 1,188, majembe ya kupalilia 2,100, rippers 3, 

majembe ya kupandia 5 na maksai 54,706. Elimu inaendelea 

kutolewa ili kuongeza idadi ya wakulima wanaotumia zana bora 

za kilimo. 

MIFUGO  

Wilaya ina zaidi ya ngôombe 296,322, kondoo 48,177, mbuzi 

100,220, nguruwe 1,063, kuku 201,243, bata 4,843, mbwa 

13,752 na punda 89. Shughuli za ufugaji hufanyika 

sambamba na kilimo. Eneo la ardhi linalofaa kwa malisho ya 

mifugo ni Km za mraba 1,938.7 sawa na hekta 193,870. 

Mkulima akiwa katika Shamba la Pamba  

Mkulima akilima shamba kwa trekta 

Mkulima wa mbogamboga (Aina ya kabichi) katika kijiji cha 

Mwabuki . 


